
 

     
 

                                                     

TAARIFA KWA WAMILIKI WA KAMPUNI 

“SULUHISHA NA BRELA” 
 

Dar es Salaam – 13 Juni, 2022 
 

Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA)  imekuwa ikipokea malalamiko kutoka kwa 
Wanahisa na Wakurugenzi wa kampuni yanayohusu kutokuzingatiwa kwa matakwa ya Sheria ya 
Makampuni, Sura 212 pamoja na Katiba za uanzishaji wa kampuni wakati wa kufanya mabadiliko 
kwenye kampuni na pia malalamiko yanayotokana na  uelewa mdogo wa matakwa ya Sheria ya 
Makampuni, Sura, 212.  
 
BRELA inawataarifu Wakurugenzi na Wamiliki wa kampuni kwamba kuanzia tarehe 13   mpaka 
tarehe 19 Juni, 2022 itaendesha “Kliniki ya Biashara” kwa lengo lla kusikiliza na kutatua 
changamoto za migogoro ndani ya kampuni, kujadiliana na kushauri kuhusu masuala yote 
yanayohusu uendeshaji wa kila siku wa kampuni wanazomiliki.  
 
Zoezi hili litakuwa likianza saa tatu kamili asubuhi hadi saa kumi na moja jioni katika Ukumbi wa 
Mikutano uliopo Makumbusho ya Taifa, mtaa wa Shaaban Robert, mkabala na Chuo cha 
Usimamizi wa Fedha (IFM) Dar es Salaam.  
 
 
BRELA inawaomba Wakurugenzi na Wanahisa wa kampuni kutumia fursa hii kuleta changamoto 
zao ili kwa pamoja tuzijadili na kupata suluhisho la pamoja kwa lengo la kutengeneza mazingira 
mazuri ya ufanyaji biashara nchini.  
 
 

 
Imeandaliwa na: 

 
KITENGO CHA HABARI NA MAWASILIANO 

 

                                                                                                                

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UWEKEZAJI,  VIWANDA NA BIASHARA 

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA 
LESENI 

 
 


